Umarni don aikace-aikace na ruwa masu dumama wutar lantarki

Babban kayan dumama na injin lantarki na ruwa an tsara shi tare da tsarin gungu na bututu, wanda ke da saurin amsawar zafi da ingantaccen yanayin zafi.Ikon zafin jiki yana ɗaukar microcomputer mai hankali dual zafin jiki yanayin sarrafawa, PID daidaitawa ta atomatik, da ingantaccen sarrafa zafin jiki.Yadu amfani da petrochemical, yadi bugu da rini, da dai sauransu aiki zafin jiki ≤98 ≤98 ℃, amfani da dumama da thermal rufi zafi magani a bugu masana'antu, Pharmaceutical, likita da sauran filayen.Babban abubuwan da aka gyara sun ɗauki samfuran samfuran ƙasashen duniya da na cikin gida, waɗanda ke da tsawon rayuwar sabis, aminci da kariyar muhalli.

Ruwan wutar lantarki mai zagayawa yana dumama ruwan ta hanyar jujjuyawar tilas ta famfo.Wannan hanya ce ta dumama tare da tilastawa wurare dabam dabam ta hanyar famfo.Wutar lantarki mai kewayawa yana da halaye na ƙananan girman, babban ƙarfin dumama da ingantaccen zafin zafi.Yanayin aiki da matsi suna da yawa.A mafi girma aiki zafin jiki iya isa 600 ℃, da kuma matsa lamba juriya iya isa 20MPa.Tsarin na'urar dumama wutar lantarki yana rufe kuma abin dogaro ne, kuma babu wani abu na zubewa.Matsakaicin yana da zafi a ko'ina, yawan zafin jiki yana tashi da sauri kuma a tsaye, kuma ana iya gane ikon sarrafawa ta atomatik kamar zazzabi, matsa lamba da kwarara.

Lokacin amfani da aruwa hita, ba za a iya watsi da waɗannan cikakkun bayanai ba:

Da farko, kiyaye tsabtar na'urarka

Lokacin amfani da injin dumama ruwa, kafofin watsa labarai na ruwa daban-daban suna dumama.A cikin aiwatar da amfani, dole ne mu kula da matsalolin lafiya.Bayan amfani da dogon lokaci, za a sami ma'auni, maiko da sauran abubuwa akan bangon ciki na na'urar.A wannan lokacin, dole ne a tsaftace shi a cikin lokaci kafin amfani da shi, domin idan an yi amfani da shi kai tsaye, ba zai shafi tasirin dumama ba, amma kuma ya rage rayuwar sabis na kayan aiki.

Na biyu, kauce wa bushewa dumama

Lokacin amfani da na'urar, ya kamata a guji bushe bushewa (bayan an kunna wutar lantarki, na'urar ba ta da matsakaicin dumama ko kuma ba ta cika caji ba), saboda hakan zai shafi yadda ake amfani da na'urar ta yau da kullun kuma yana iya yin haɗari da aminci. masu amfani.Sabili da haka, don kauce wa wannan, ana bada shawara don auna girman ruwan dumama kafin amfani, wanda kuma ya fi aminci.

Sannan, saitin wutar lantarki

Lokacin amfani da na'urar, ƙarfin lantarki bai kamata ya yi girma ba a farkon aiki.Ya kamata wutar lantarki ta ragu kaɗan ƙasa da ƙimar ƙarfin lantarki.Bayan an daidaita kayan aiki zuwa ƙarfin lantarki, ƙara ƙarfin lantarki a hankali, amma kar a wuce ƙimar ƙarfin lantarki don tabbatar da dumama iri ɗaya.

A ƙarshe, koyaushe bincika sassan na'urar

Saboda dumama wutar lantarki gabaɗaya suna aiki na dogon lokaci, wasu sassa na ciki suna sauƙin sassautawa ko lalacewa bayan wani ɗan lokaci, don haka ma'aikata suna buƙatar bincika akai-akai, ta yadda ba kawai za'a iya amfani da shi yadda ya kamata ba, har ma da rayuwar sabis na ma'aikata. kayan aiki za a iya garanti.

A takaice, akwai matakan kiyayewa da yawa yayin amfani da na'urorin dumama wutar lantarki, kuma ga kadan daga cikinsu, wadanda kuma sune mafi mahimmanci.Ina fatan za ku iya ɗaukar shi da mahimmanci kuma ku mallaki hanyar amfani daidai lokacin amfani, wanda ba zai iya inganta aikin aiki kawai ba, amma kuma ya tsawaita rayuwar sabis na kayan aiki.

Umarni don aikace-aikace na ruwa masu dumama wutar lantarki


Lokacin aikawa: Agusta-15-2022