Menene fa'ida da rashin amfani da wutar lantarki mai zafi mai zafi

Wutar lantarki mai sarrafa zafin wutar lantarki sabon nau'in, aminci, babban inganci da ceton makamashi, ƙarancin matsa lamba da tanderun masana'antu na musamman waɗanda zasu iya samar da ƙarfin zafi mai zafi.Famfutar mai da ke zagayawa tana tilasta tsarin ruwa ya zagaya, kuma ana isar da makamashin zafi zuwa na'urorin da ke cinye zafi sannan a mayar da su cikin tanderun masana'antu na musamman don sake dumama.A yau za mu bincika rashin amfani da fa'idar dumama wutar lantarki da tanderun mai na zafi.

Mun gano cewa rashin lahani na wutar lantarki mai dumama tanderun mai da alama ya zama tsadar amfani, amma bayan bincike mai zurfi, fa'idar tanderun mai dumama wutar lantarki har yanzu a bayyane yake.

-7852820311879753971

Domin tankunan da ake harba gawayi da mai na gurbata muhalli, ba su cika ka’idojin kare muhalli na yanzu ba.Ko da yake na'urorin da ake harba gas ba su gurɓata ba, akwai haɗarin aminci.Idan aka yi amfani da iskar gas, shimfida bututun zai kuma jawo asarar daruruwan dubbai, kuma farashin tanderun da ke sarrafa zafi da iskar gas ya ninka sau 2-3 na tanda mai zafi mai zafi.Baya ga lissafin wutar lantarki, wutar lantarki ta dumama tanderun man fetur m ba ta da yawa gyara da shigarwa farashin.Saboda haka, ko da yake wutar lantarki ta dumama tanderun man fetur yana da disadvantages, shi ma yana da yawa abũbuwan amfãni.Tanderun mai mai zafi mai dumama wutar lantarki shima yana da fa'idodin da sauran tanderun canja wurin zafi ba su da:

1.Babban ingancin zafi tushen zafi mai zafi tsarin dumama mai zai iya fitar da mai zafi har zuwa 350 ° C don masu amfani da zafi a ƙarƙashin yanayin ruwa na al'ada;tsarin dumama mai zafin zafi yana ɗaukar kayan aikin sarrafa zafin jiki na Fuji na Jafananci kuma yana amfani da fasahar sarrafa zafin jiki na PID kai tsaye, daidaiton kulawa zai iya kaiwa kusan ± 1 ° C zafin jiki, kuma yana iya sarrafa daidaitaccen yanayin zafin da ake amfani da shi;babban dumama wutar lantarki rungumi dabi'ar m-jihar module ba lamba sauyawa kewaye, wanda ya dace da akai-akai sauyawa kuma ba shi da wani tsangwama ga wutar lantarki cibiyar sadarwa.Kuma yana da anti-bushe.Za'a iya tsara tsarin sanyaya mai zafi da ƙarawa bisa ga buƙatun mai amfani don saduwa da bukatun tsarin samar da saurin sanyaya bayan dumama;

2.Ajiye makamashi, ƙananan farashin aiki Tsarin dumamar yanayin zafi shine tsarin rufaffiyar kewayawa na ruwa-lokaci, kuma bambanci tsakanin zafin mai fitar da mai da zafin dawowar mai shine 20-30 ° C, wato, zafin aiki. Za a iya isa ta hanyar dumama bambancin zafin jiki na 20-30 ° C.A lokaci guda kuma, kayan aikin baya buƙatar kayan aikin kula da ruwa kuma ba su da asarar zafi kamar gudu, gudu, ɗigowa, da zubewar tukunyar jirgi.Yawan amfani da zafi yana da yawa sosai.Idan aka kwatanta da tukunyar jirgi na tururi, zai iya adana makamashi da kusan 50%;

 

3.Ƙananan zuba jarurruka a cikin kayan aiki Tun da tsarin dumama mai mai zafi yana da sauƙi, babu kayan aikin gyaran ruwa da ƙarin kayan aiki na kayan aiki, kuma tukunyar mai zafi mai zafi yana ƙarƙashin ƙananan matsa lamba, da dai sauransu, don haka zuba jari a cikin tsarin duka ya ragu;

thermal man makera

4.Tsaro Tun da tsarin kawai yana ɗaukar nauyin famfo, tsarin dumama mai zafi mai zafi ba shi da haɗarin fashewa, don haka ya fi aminci;

5. Kariyar muhalli Tasirin kariyar muhalli na tsarin tsarin wutar lantarki mai ɗaukar zafi yana nunawa a cikin ƙaramin adadin hayaƙin hayaƙin hayaƙi, babu gurɓataccen gurɓataccen ruwa da gurɓataccen zafi.

Wutar wutar lantarki mai sarrafa zafi mai zafi ba ta da gurɓatacce, kuma ingancin canjin zafi yana da girma.Idan aka kwatanta da sauran tanderun mai na zafi, ana iya cewa babu wani haɗari na aminci.Saboda daidaitawar PID na mai kula da zafin jiki, daidaiton kula da zafin jiki na wutar lantarki mai sarrafa zafi yana da girma, kuma ana iya sarrafa shi a cikin 1 ° C.Yana da tsarin kariyar tsaro kuma yana da sauƙin aiki.Don haka, aiki da kulawa baya buƙatar ƙwararru.


Lokacin aikawa: Agusta-15-2023